Hướng dẫn cài đặt và sử dụng Camera Yi trên Máy tính, Laptop năm 2020

Trong bài viết này chúng tôi sử dụng máy tính Latop cài hệ điều hành Windows các máy khác bạn thực hiện tương tự bằng cách download phần mềm tương ứng ngay dưới đây nhé.

Bước 1: Tải phần mềm xem Camera Yi

Trước hết bạn cần download đúng phiên bản phần mềm xem camera trên máy tính với hệ điều hành đang sử dụng Windows hoặc MacOS theo đường link ngay dưới đây nhé.

camera yi logo

Điện thoại hệ điều hành Android: Yi Home Android App

Điện thoại iPhone, iPad (iOS): Yi Home App Store

Máy tính chạy Window 7, 8, 10: Yi Home PC Client

Máy tính Apple (MacOS): Yi Home MacOS

Bước 2: Cài đặt phần mềm Yi Home PC Client

Sau khi tải phần mềm về máy bạn tiến hành việc cài đặt giống như các phần mềm thông thường khác theo hướng dẫn chi tiết sau đây của chúng tôi. Mẫu camera chúng tôi đang sử dụng Demo là Yi Home 720P các mẫu camera quay quét 360 như Yi Dome 720P hoặc Yi Dome 1080P cũng thực hiện giống hệt nhé.

1. Select Location chọn giống cài trên điện thoại Asia (1)
  2. Nhấn vào I Agree (2)
  3. Chọn khu vực bạn muốn cài mặc định nhấn Install (3)
  4. Run Yi Home và Click Finish (4)

Bước 3: Kết nối Camera với phần mềm trên máy tính

Đăng nhập bằng tài khoản đã đăng ký (có 3 cách như mô tả dưới đây):

1. Nhập email / password bạn đã đăng ký ở trên điện thoại
  2. Nếu bạn đăng ký bằng facebook thì chọn facebook
  3. Kết nối bằng QR code (1) , trên điện thoại bạn vào Profile (2) -> Nhấn vào biểu tượng Scan (3) => Sau đó quét QR code giống Zalo.

Hoàn thành việc cài đặt:

Đến đây thì bạn đã cài đặt thành công[ camera trên Máy tính , phần mềm sẽ tự động tải toàn bộ cấu hình và camera có sẵn trong tài khoản vì vậy bạn chỉ việc tận hưởng thành quả của mình nữa là xong. Phần tiếp theo Camera 3C sẽ hướng dẫn bạn cách sử dụng phần mềm này để [ xem camera wifi yi trên máy tính.

Categories